
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 
 

ORODHA YA MAWAZIRI WA OR-TAMISEMI KUANZIA 1961 
 

Na. PICHA JINA NA MUDA WA UONGOZI 

1  Mhe. Job Lusinde (Mb) 
 

Waziri wa Serikali za Mitaa. 
 

1961-1963 

2  Mhe.Austine Shaba (Mb) 

Waziri wa Serikali za Mitaa na Nyumba. 

‘ 1964-1965 



3 

 

Mhe. Oscar S. Kambona (Mb) 
 

Waziri Wizara ya Serikali za Mitaa na 
Maendeleo Vijijini. 

 

1965-1966 

4 

 

Mhe. Peter A. Kisumo (Mb) 
 

Waziri wa Utawala wa Mikoa na Maendeleo 
Vijijini. 

 

1966-1971 

5 

 

Mhe. Paul Kimiti (Mb) 
 

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu. 
 

1984-1985 



6  Mhe. Kingunge Ngombale Mwiru (Mb) 
 

Waziri wa Serikali za Mitaa na Vyama vya 
Ushirika. 

 

1985-1987 

7  Mhe. Paul Bomani (Mb) 
 

Waziri wa Serikali za Mitaa. Vyama vya 
Ushirika na Masoko. 

 

1987-1989 

8  Mhe. Anna Abdallah (Mb) 
 

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu na 
Makamu wa Kwanza wa Rais. 

 

1990 

 



9 

 

Mhe. Joseph Sinde Warioba (Mb) 
 

Waziri wa Tawala za Mikoa na Serikali za 
Mitaa. 

 

1990-1991 

10 

 

Mhe. Anna Abdallah (Mb) 
 

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu na 
Makamu wa Kwanza wa Rais, Tawala za 
Mikoa na Serikali za Mitaa. 

 

1992-1995 

11 

 

Mhe. Mussa S. Nkanghaa (Mb) 
 

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu, 
Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa. 

 

1995-1998 



12 

 

Mhe. Kingunge Ngombale Mwiru (Mb) 
 

Waziri wa Tawala za Mikoa na Serikali za 
Mitaa. 

 

1998-2000 

13  

 

Mhe. Brigedia Jenerali (Mst) Hassan A. 
Ngwilizi (Mb) 

 

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Tawala za 
Mikoa na Serikali za Mitaa. 

 

2000-2005 

14 

 

Mhe. Mizengo Kayanza Pinda (Mb) 
 

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu, 
Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa. 

 

2005-2008 



15  Mhe. Steven Wasira (Mb) 
 

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu, 
Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa. 

 

Februari 2008-Mei 2008 

16  Mhe. Celina O. Kombani (Mb) 
 

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu, 
Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa. 

 

2008-2010 

17 

 

Mhe. Kapteni (Mst) George H. Mkuchika 
(Mb) 

 

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu, 
Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa. 

 

2010-2012 

18 

 

Mhe. Hawa Ghasi (Mb) 
 

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu Tawala 
za Mikoa na Serikali za Mitaa. 

 

2012- 2015 

 



19 

 

Mhe. George Simbachawene (Mb) 
 

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Tawala za 
Mikoa na Serikali za Mitaa. 

 

2015-2017 

20 

 

Mhe. Selemani Jafo (Mb) 

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Tawala za 

Mikoa na Serikali za Mitaa. 

2017- 2021 

21 

 

Mhe. Ummy Mwalimu ( Mb) 
 

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa 
na Serikali za Mitaa. 

 

2021 - Januari,2022 

22 

 

Mhe. Innocent Lugha Bashungwa (Mb) 
 

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa 
na Serikali za Mitaa 
 

Januari, 2022- Agosti, 2022 



23 

 

Mhe. Angellah Jasmine Kairuki ( Mb) 
 

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa 
na Serikali za Mitaa 

 

Agosti, 2022- Septemba, 2023 

24 

 

Mhe. Mohamed Omary Mchengerwa (Mb) 

 

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa 

na Serikali za Mitaa 

 

 

Septemba, 2023- Hadi Sasa 

 


